Alaxan

122,000 VND
Chỉ định: ALAXAN: Giảm các cơn đau cơ xương nhẹ-trung bình (đau cổ/vai/lưng, căng cơ bắp tay/chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân). Giảm nhức đầu, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu.

ĐVT: Hộp

Số lượng:

Thành phần ALAXAN:
Ibuprofen 200 mg, paracetamol 325 mg.

Liều dùng Người lớn, trẻ ≥ 12t. 1 viên, mỗi 6 giờ khi cần hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ, không quá 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ.

Cách dùng ALAXAN:
Nên dùng cùng với thức ăn: Có thể gây xuất huyết dạ dày nghiêm trọng. Nếu bị khó chịu dạ dày, uống thuốc cùng thức ăn hoặc sữa.

Chống chỉ định ALAXAN:
Dị ứng paracetamol, ibuprofen, aspirin, các NSAID khác. Tiền sử đột quỵ, nhồi máu cơ tim, tăng HA không được kiểm soát, suy tim sung huyết, có thai/cho con bú, loét tiêu hóa tiến triển, suy gan thận nặng. Hen, co thắt phế quản. Rối loạn chảy máu.

Thận Trọng ALAXAN:
Người dị ứng aspirin, tiền sử loét/xuất huyết dạ dày, đang dùng thuốc chống đông/steroid/lợi tiểu/warfarin, đang dùng thuốc khác chứa paracetamol/NSAID, uống > 3 cốc rượu mỗi ngày, thiếu máu, cao HA, bệnh tim, xơ gan. Không dùng: Ngay trước/sau phẫu thuật tim, phù mạch, polip mũi, phản ứng dạng dị ứng khi dùng aspirin/NSAID khác.

Phản ứng có hại: 
Loét và/hoặc xuất huyết dạ dày, rối loạn tiêu hóa, chóng mặt, nhức đầu, ù tai, giảm thính lực/thị lực, phát ban da.

Tương tác thuốc:
Aspirin, phenylbutazone, indomethacine, salicylate, NSAID khác. Lithium. ACEI. Thuốc lợi tiểu. Thuốc chống đông, thuốc làm tan huyết khối, thuốc trị co giật.

Nhóm thuốc: Dau


Quốc gia: Đang cập nhập...


Lưu ý: Quý khách tham khảo, việc sử dụng thuốc theo sự hướng dẫn của bác sĩ

Xem thảo luận và đánh giá

Viết thảo luận

Bạn cho:

Sản phẩm liên quan